Afya ya Mama Kigamboni City Marathon Yahitaji Sh.milioni 105 Kusaidia Huduma za Afya


Na MWANDISHI WETU

WANANCHI, wadau, taasisi, mashirika,kampuni na watu binafsi  wameombwa kujitokeza kusaidia kufanikisha harambee  inayo lenga kukusanya Sh. milioni 105  kusaidia ununuzi wa vifaa  muhimu  vya afya wilayani Kigamboni.


Wito huo umetolewa na  Katibu Tawala wa wilaya hiyo,  Pendo  Abdallah  Mahalu, alipomwakilisha Mkuu wa wilaya hiyo katika mbio za  Afya ya Mama Kigamboni City Mararhon, zilizoandaliwa na Taasisi ya Afya ya Mama Foundation kwa lengo la kukusanya kiasi hicho cha fedha.


Mbio hizo  zilizoanzia katika viwanja vya  Tungi Mnadani, Daraja la Nyerere, wilayani Kigamboni, mkoani Dar es Salaam,  zilihusisha wakimbiaji  kutoka Club mbalimbali za marathon nchini kwa umbali wa kilometa tano na kilometa 21.


Pendo ameeleza harambee hiyo muhimu ina lenga kukusanya  fedha kiasi cha sh. milini 105, zitakazo saidia ununuzi wa vifaa tiba vikiwamo mashine za kupima na kuangalia ishara ya uzima wa mtoto, vifaa vya kusaidia upumuaji wa mtoto mchanga na  zana za kupima kiwango cha Oksjeni katika damu.


"Pia  zinahitaji seti  maalumu za vifaa safi na salama vya kujifungulia kwaajili ya wajawazito,  vitanda vya kujifungulia na  vifaa vya wodi ya uzazi,"amesema Pendo.


Amesema serikali  chini ya Rais Dk. Samia Suluhu Hassan,  inaendelea kuwekeza  kwa kasi kubwa katika sekta ya afya  kwa kujenga zahanati, vituo vya afya na hospitali  za wilaya kote nchini  ingawa   ushiriki wa wadau bado unahitajika.


"Ninaipongeza taasisi hii isyo ya kiserikali ya Afya ya Mama Foundation kwa kuandaa mbio hizi  ili kukamilisha pale penye mapungudu na kukuhakikisha huduma  zinawafikia walengwa,"amesema  Pendo.


Ameomba wadau kusaidia  kufanikisha harambee hiyo muhimu yenye lengo la kuboresha huduma za adya wilayani Kigamboni.


Mwenyekiti wa Bodi ya Afya ya Mama Foundation,  Felister Bwana, amesema  taasisi hiyo iliasisiwa kwa lengo kuu  la kuhakikisha hakuna mama anayepoteza maisha waati wa kujifungua.


"Katika kufuatilia  huduma za afya ya uzazi Wilaya ya Kigamboni,  taasisi ilibaini  kuwa vituo  vyetu  vya afya na zahanati bado  vinakabiliwa na uhaba  wa vifaa tiba na miundombinu  katika kutoa huduma  za msingi kwa mama na watoto wachanga,"amesema Felister.


Ameongeza, changamoto hizo zimechangia kuandaa  mbio hizo  zenye kauli mbiu ya  Mama Imara, Taifa Imara kwa lengo la kufanya harambee ya kukusanya kiasi cha Sh. milioni 105 kununua vifaa tiba.


Mkurugenzi wa Biashara wa Azania Bank, Yahaya Mbanka, amesema benki hiyo itachangia Sh. milioni 5 kufanikisha  hatua hiyo.